ദക്ഷിണേന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ റബ്ബർ ചെക്ക് ഡാം പനത്തടി പഞ്ചായത്തിൽ

രാജപുരം: ജ​ല​സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നു​ള​ള ന​വീ​ന മാ​തൃ​ക​യാ​യ ദ​ക്ഷി​ണേ​ന്ത്യ​യി​ലെ ആ​ദ്യ​ത്തെ റ​ബ​ർ ചെ​ക്ക്ഡാം പ​ന​ത്ത​ടി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ മാ​ന​ടു​ക്കം എ​രി​ഞ്ഞി​ലം​കോ​ട് തി​മ്മം​ചാ​ലി​ൽ നി​ർ​മാ​ണം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി. കാ​സ​ർ​ഗോ​ഡ് വി​ക​സ​ന പാ​ക്കേ​ജി​ൽ 48 ല​ക്ഷം രൂ​പ ചെ​ല​വി​ലാ​ണ് പ്ര​വൃ​ത്തി ന​ട​ന്ന​ത്. ദ​ക്ഷി​ണേ​ന്ത്യ​യി​ലെ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള ആ​ദ്യ​ത്തെ നി​ർ​മാ​ണ​മാ​ണി​ത്. ക​ട്ടി​കൂ​ടി​യ റ​ബ​ർ ഷീ​റ്റ് കോ​ണ്‍​ക്രീ​റ്റി​ൽ ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച് അ​തി​ലേ​ക്ക് ജ​ലം പ​ന്പ് ചെ​യ്തു നി​റ​ച്ചാ​ണ് തടയണയാക്കി ജ​ലം സം​ഭ​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​ള​രെ പെ​ട്ടെ​ന്നു ത​ന്നെ ഈ ​പ്ര​ക്രി​യ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​കു​മെ​ന്ന​തി​നാ​ൽ ജ​ല​സം​ഭ​ര​ണം വ​ള​രെ കു​റ​ഞ്ഞ സ​മ​യം​കൊ​ണ്ട് സാ​ധ്യ​മാ​കും. റ​ബ​ർ​ ഷീ​റ്റി​ലു​ള്ള ജ​ലം പു​റ​ത്തേ​ക്ക് ഒ​ഴു​ക്കി​വി​ട്ടു​ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ൽ പു​ഴ​യി​ലെ ഒ​ഴു​ക്ക് സാ​ധാ​ര​ണ നി​ല​യി​ലാ​കും. ഇ​ന്ത്യ​ൻ കൗ​ണ്‍​സി​ൽ ഓ​ഫ് അ​ഗ്രി​ക​ൾ​ച്ച​ർ റി​സ​ർ​ച്ചി​ന്‍റെ സാ​ങ്കേ​തി​ക സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ ചെ​റു​കി​ട ജ​ല​സേ​ച​ന വ​കു​പ്പാ​ണ് നി​ർ​മാ​ണം ന​ട​ത്തി​യ​ത്.
വ​ള​രെ പെ​ട്ടെ​ന്നു​ത​ന്നെ വെ​ള്ളം ത​ട​ഞ്ഞു​നി​ർ​ത്താ​നാ​കും എ​ന്നു​ള്ള​തും ഡാ​മി​ൽ ചെ​ളി​യും മ​ണ​ലും അ​ടി​ഞ്ഞു​കൂ​ടി​ല്ല എ​ന്നു​ള്ള​തും വ​ള​രെ പെ​ട്ടെ​ന്നും കു​റ​ഞ്ഞ ചെ​ല​വി​ലും നി​ർ​മാ​ണം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കാ​നാ​കും എ​ന്നു​ള്ള​തു​മാ​ണ് ഇ​തി​ന്‍റെ പ്ര​ത്യേ​ക​ത. ചെ​റു​കി​ട ജ​ല​സേ​ച​ന വി​ഭാ​ഗം എ​ക്സി. എ​ൻ​ജി​നി​യ​ർ പി.​ടി. സ​ഞ്ജീ​വ്, അ​സി.​എ​ക്സി.​എ​ൻ​ജി​നി​യ​ർ സു​ധാ​ക​ര​ൻ, അ​സി. എ​ൻ​ജി​നി​യ​ർ അ​ഖി​ൽ മ​ധു​സൂ​ദ​ന​ൻ എ​ന്നി​വ​രാ​ണ് നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​ന് മേ​ൽ​നോ​ട്ടം വ​ഹിക്കുന്നത്.

Leave a Reply